
MAZOEZI WAKATI WA LIKIZO 

KIDATO CHA TATU 

EDK 

1. (a) Elezea kwa kifupi hali ya amani ilivyokua kwa waislamu wakati 

wanaanzisha dola na uchache wao katika usalama wao. 

(b) Eleza kwa kfifupi njia kuu nne alizotumia mtume saw kama kiongozi wa 

dola ya kiislamu kujilinda kiusalama. 

(c) Je ruhusa ya kupigana kwa mwislamu imetolewa  katika misingi gani ? 

(d) Taja sababu nyingi zinazomlazimisha mwislamu kuingia katika 

mapigano.  

(e) Ni zipi faida za mapigano au Jihaad katika uislamu. 

2. Unafiki ni ugonjwa uliopelekea kuyumba kwa dola ya kiislamu wakati wa 

mtume saw, lakini Allah SWT akamwamuru Mtume wake saw hatua za 

kuchukua kukabiliana na wanafiki, Taja hatua kuu tatu alizoamrishwa 

mtume achukue dhidi ya wanafiki ili kuwamaliza kabisa kwa ushahidi wa 

Qurani. 

3. (a) Vipi uislamu umesema kuhusu amani na utulivu ? 

(b) Taja maonyo yaliyoletwa na Qurani juu ya jambo la Amani na 

kuidumisha. 

(c) Ipi hokum ya mchafua amani au mchochezi wa kuvunja Amani wakati 

ipo misingi ya amani ? 

(d) Ni ipi misingi inayoletwa na Amani (matunda ya Amani) ? 

4. Ni yapi madhumuni makuu ya dola ya kiislamu ? 

5. Mtume saw alianzisha mfumo imara wa mapato na matumizi (revenue 

system) elezea kwa ufupi njia sita alizotumia mtume saw kama njia ya 

mapato katika serikali ya kiislamu. 

6. Elezea misingi minane ya katiba ya kiislamu katika dola ya kiislamu. 

7. (a) Orodhesha makundi matano yaliyokuwa maadui wa dola ya kiislamu 

wakati wa mtume saw. 

(b) Eleza sababu za vita vya badri, kutokea kwake ,mafunzo yake kwa 

waislamu wa leo. 

 

                                      TAFADHALI ANDIKA NA JIBU MASWALI HAYA KATIKA DAFTARI 


